Forum > คนรัก 2D > รวมAnime+Manga ไว้ในกระทู้นี้!!

รวมAnime+Manga ไว้ในกระทู้นี้!!

nean

Member
LV. 1 Semi-Pro
Score:
0
เมื่อ 25 Jul 2013 18:38:37
ในบอร์ด 2D จะมีกระทู้ที่เยอะจนลบไม่หมดนั่นก็ึคือ "แนะนำAnimeทีครับ" ก็หลังจากผมได้เห็นกระทู้พวกนี้เเล้วผมจึงได้เกิดความคิดขึ้นมาว่า
ถ้ารวมAnime ทุกประเภท มาไว้ในกระทู้เดียวมันจะช่วยลดกระทู้เเบบนี้ได้เยอะถึง 0.01% //โดนตบ ผมจะใช้เวลาเขียนนานหน่อย ส่วนเรื่องรูปผมจะหามาใส่ทีหลังนะครับ เรื่องย่อก็จะโคตรรรรรย่อ

ใครมีอนิเมะเเนะนำก็ช่วยกันหาหน่อยนะครับ //เผื่อขาดหายไป

การ์ตูนที่คนชอบดูกัน

ONEPIECE
เรื่องย่อ: เรื่องราวเกี่ยวกับกลุ่มโจรสลัด ลูฟี่ ออกตามหาสมบัติที่ถูกเรียกว่า One Piece (สมบัติชิ้นเดียว) และได้เพื่อนร่วมทาง มากมาย ทั้ง นามิ โซโล อุซบ ซันจิ ช็อปเปอร์ โรบิน และแฟรงกี้ การผจญภัยยังคงดำเนินต่อไปไม่จบ เรื่องราวกลางมหาสมุทคงดำเนินต่อไป ต้องติดตามกันต่อไป!!!
Credit: kitty จาก gangtoon

ความคิดเห็นสำหรับผม:ตอนนั้นเพื่อนผมเเนะนำผมก็บอกว่าไม่ดูหรอก ไม่สนุกหรอกการ์ตูนยืดเรื่องเเบบนี้ไม่มีใครดูหรอก จนกระทั่งตอนนั้นผมลงเเดงกับการไม่มีการ์ตูนให้อ่านผมจึงลองเข้า youtube ดูวันพีชตั้งเเต่ตอนที่ 400-600 :trollface: ทำให้ผมติดหนึบเรื่องนี้มากเพราะมันโคตรสนุกเบยๆ เอาไป 100/10

:blnkidea:

NARUTO นินจาจอมคาถา
เรื่องย่อ:12 ปีก่อน ปีศาจจิ้งจอกเก้าหางได้ ตื่นขึ้นจากการหลับใหลยาวนานเป็นเวลาหลายพันปี ได้ออกอาละวาด ทำลายบ้านเรือน ชีวิตทรัพย์สินของผู้คนบริสุทธิ์เป็นจำนวนมาก จนกระทั่ง โฮคาเงะรุ่นที่ 4 หัว หน้าของหมู่บ้านโคโนฮะ ได้สละชีวิตด้วยการการผนึกร่างของปีศาจจิ้งจอกเก้าหาง ไว้ในร่างของทารกน้อยนาม อุซึมากิ นารุโตะ อีก12 ปีผ่านไป นารุโตะ ได้เติบโตขึ้น ณ หมู่บ้าน โคโนฮะ และใฝ่ฝันว่าจะเป็นโฮคาเงะรุ่นต่อไป
Credit:GangToon จาก gangtoon

BLEACH เทพมรณะ
เรื่องย่อ:คุโรซากิ อิจิโกะ เด็กหนุ่มที่สามารถมองเห็นวิญญาณได้ วันหนึ่งเขาได้พบกับ คุจิกิ ลูเคีย ยมทูตสาวที่กำลังไล่ล่าฮอลโล่ วิญญาณปีศาจร้ายอยู่ ต่อมาลูเคียเสียทีต่อฮอลโล่ จึงต้องถ่ายพลังทั้งหมดให้กับอิจิโกะ อิจิโกะจึงต้องรับหน้าที่เป็นยมทูตนับแต่นั้น ส่วนลูเคียที่สูญเสียพลังนั้น ก็ต้องอยู่ในร่างของมนุษย์ปกติไปก่อน จนกว่าพลังจะฟื้นขึ้นมา วันหนึ่ง โซลโซไซตี้ สถานที่พำนักของเหล่ายมทูต ได้ส่ง อาบาราอิ เร็นจิ และ คุจิกิ เบียคุยะ จับตัวลูเคียกลับไปโซลโซไซตี้รอการตัดสินโทษ ทำให้อิจิโกะ และ ผองเพื่อนผู้มีพลังพิเศษซึ่งได้แก่ อิชิดะ อุริว,แช้ด หรือ ซาโดะ ยาสึโทระ,อิโนะอุเอะ โอริฮิเมะ ตัดสินใจไปช่วยเหลือลูเคีย ณ โซลโซไซตี้
credit:http://www.kartoon-discovery.com/focus/bleach/focus11.php

Beelzebub เด็กหัวเขียวพาทัวร์//โดนตบ
เรื่องย่อ:เรื่องราวของ ... ทัตสึมิ โองะ ชายหนุ่มนักเลงแห่งโรงเรียน
อิชิยามะ วันหนึ่งเขาได้มีเรื่องกับคนอื่นซึ่งก็แน่นอนว่าเขา
ก็ชนะอย่างสบายอยู่แล้ว...
แต่เรื่องราวมันจากนี้ต่างหาก ที่เขาได้เก็บเด็กทารกคนหนึ่ง
มาเด็กผู้นั้นมีนามว่า ไคเซอร์ เดอ เอมเพอราน่าเบลเซบับ
ที่ 4 ว่าที่ราชาปีศาจคนต่อไป
แต่แล้วก็มีเลขาสาวของราชาปีศาจคนปัจจุบันนามว่า
ฮิลเดการ์ด ต้องมาดูแลเจ้าหนูเบลเรื่องราวไม่ได้จบเพียง
แค่นี้ ความวุ่นวายต่างๆจะเริ่มขึ้นต่อจากนี้ไปต่าง
หากเรื่องราวจะเป็นเช่นไรโปรดติดตามชม...
credit:http://www.sisterme.net/2915/การ์ตูนอนิเม/การ์ตูนต่อสู้-Action/Beelzebub-เด็กพันธุ์นรกสั่งลุย-เรื่องย่อ-ตัวละคร.html

bigbattle45

Member
LV. 1 Alpha Fapper
Score:
0
เมื่อ 25 Jul 2013 19:24:54
อยากรู้รูป sig ของ จขกท คือเรื่องไรอ่ะ น่ารักจัง :crylaugh:
ขอบคุณทุกๆความเห็นครับผม :D

nean

Member
Score:
0
เมื่อ 25 Jul 2013 19:33:13
bigbattle45 เขียนเมื่อ 25 Jul 2013 19:24:54
อยากรู้รูป sig ของ จขกท คือเรื่องไรอ่ะ น่ารักจัง :crylaugh:

จากเรื่อง Kuroko no basuke ตอนนี้ออกมา 1 เล่มเเล้ว เจ้าตัวนี้มีชื่อว่า คุโรโกะเบอร์ 2 เพราะหน้าตาเหมือนกันมาก :fckthat:

StaRz

Quack? Quack Quack!!
Member
LV. 1 Pro Fapper
Score:
0
เมื่อ 25 Jul 2013 20:58:18
ใส่ชื่อแนวให้ชัดเจนก็ดีนะครับ เช่น แนว : Action จะได้เข้าใจง่ายๆ
ปล.ผมไม่เข้าใจว่าเมะที่ท่าน จขกท. มาใส่มีคนไม่รู้จักด้วยหรอ :fckthat:

PorjetroeSTW

Member
LV. 1 Alpha Fapper
Score:
3
เมื่อ 25 Jul 2013 21:02:41
ผมว่าน่าจะมีพวกกระทู้แนะนำมังงะด้วยนะ เพราะอนิเมะเดี๋ยวนี้มันมีเยอะไปแล้ว :fckthat:

nean

Member
Score:
0
เมื่อ 26 Jul 2013 06:37:00
StaRz เขียนเมื่อ 25 Jul 2013 20:58:18
ใส่ชื่อแนวให้ชัดเจนก็ดีนะครับ เช่น แนว : Action จะได้เข้าใจง่ายๆ
ปล.ผมไม่เข้าใจว่าเมะที่ท่าน จขกท. มาใส่มีคนไม่รู้จักด้วยหรอ :fckthat:

ห้องผมไม่มีใครรู้จักเลยครับ :fckthat:
PorjetroeSTW เขียนเมื่อ 25 Jul 2013 21:02:41
ผมว่าน่าจะมีพวกกระทู้แนะนำมังงะด้วยนะ เพราะอนิเมะเดี๋ยวนี้มันมีเยอะไปแล้ว :fckthat:

งั้นก็รวมในกระทู้เดียวเลยละกัน :fckyeah:

กรุณา login ก่อน comment หากยังไม่ได้สมัครสมาชิกกรุณาคลิก ที่นี่

เข้าสู่ระบบ