Forum > เรื่องทั่วไป > [สำคัญ] สมาชิกทุกท่านเข้ามาอ่านด้วยครับ

[สำคัญ] สมาชิกทุกท่านเข้ามาอ่านด้วยครับ

idkceza

FAP-Gamer Staff
LV. 1 Pro Fapper
Score:
17
เมื่อ 02 Feb 2014 22:20:27
เรียนสมาชิกทุกๆท่านครับ ขอเตือนเป็นครั้งสุดท้ายกับการตั้งกระทู้เกี่ยวกับคำถาม ให้ตั้งกระทู้ในหมวด Tips & Tricks ด้วยครับ กฎนี้บังคับใช้ทั้งสมาชิกเก่าเเละสมาชิกใหม่ หากไม่ปฏิบัติตามอาจมีโทษ เเบน เกิดขึ้นได้ครับ(ได้รับคำสั่งมา)
ที่ต้องทำเเบบนี้เพราะกระทู้การตั้งคำถามเยอะจนทำให้กระทู้ทั่วไปตกหล่นหายไปครับ

จงเรียนมาเพื่อทราบ :curious:

taskfrost

Member
LV. 1 Semi-Pro
Score:
0
เมื่อ 02 Feb 2014 22:25:16
รับทราบคับ (แต่เอาเข้าจริงมันไม่มีค่อยมีใครเข้าไปตอบเลยอะ)
If yo got bite from them.you are one of them

[GCG]sysnajar

Member
LV. 1 Executive Fapper
Score:
2
เมื่อ 02 Feb 2014 22:44:00
รับทราบครับ
ปล.แล้วถ้าสอบถามข้อมูลต่างๆล่ะครับเอาไปไว้หมวดTips&Tricks;ด้วยไหมครับ

HaloReach

She's waiting for your answer
Member
LV. 1 Alpha Fapper
Score:
80
เมื่อ 02 Feb 2014 22:44:41
ผมเคยบอกแต่นานแล้วนะ ไม่มีใครสนใจ แถมโดนตะหวาดใส่อีกต่างหาก

:curious2:

pointbr002

Member
LV. 1 Amature
Score:
0
เมื่อ 02 Feb 2014 23:41:21
ครับผม
:fckyeah: :fckyeah:
"แอบบ่น ป.ล ที่ตั้งเยอะๆ ในหมวดทั่วไป เพราะ มันไม่ค่อยมีคนมาตอบหรือแลในหมวด
Tips & Tricks ซักเท่าไร
แถม บางครั้ง ก็เกิดเข้าใจผิดเรื่องว่า อันนี้ควรจะเข้าหมวดไร(ผมเองก็ชอบจะตั้งในหมวดทั่วไปเหมือนกัน เพราะ Tips & Tricks ร้างมากกกกกก -*-{เกี่ยวใหม = =})แต่ก็เอาเถอะครับ ผมก็จะทำตามกฏนั่นแหละ ฮาฮาฮา"
ป.ล 2 เพราะผมไม่ค่อยได้แว้นบอร์ดนี้นาน ก็ขอจบแค่นี้แหละ อาจจะ ไม่ได้ตอบ แต่ดูเอา -...-
สเปค
CPU:AMD Athion ll X4 651
Board:ASUS:F1A55-M LX PLUS R2.0
GPU:RAM 8GB DDR3
AMD Radeon 7700 1GB GDDR5
WIN7 64BIT
HHD2TB+SSD60GB

earb333

Member
Score:
0
เมื่อ 03 Feb 2014 17:25:44
รับทราบครับแต่เอาจริงๆนะบอร์ด Tips & Trick เคยโพสไปมีคนอ่านเปน ร้อย/พัน แต่ไม่มีคนตอบเลย :fckthat:

TheTerkung

Member
Score:
1
เมื่อ 03 Feb 2014 17:42:54
มารับทราบครับ :derpface:

BSRK

Member
Score:
11
เมื่อ 06 Feb 2014 01:05:06
ดูเหมือนจะไม่มีใครสนใจเลยนะนี่... ว่าแต่ทำไมไม่ปักหมุดไว้ล่ะ?(อ๊ะ จะว่าไปถึงปักไปก็ไม่สนใจกันแหละนะ)

ดันให้แหละนะ ผมก็พยายามไม่ไปตอบคำถามที่อยู่ในหมวดนี้อยู่แหละนะ จะพยายาม...

จะว่าไปคำถามบางอย่างในบอร์ดนี้มันทำให้ผมอยากตอบกลับด้วยไอนี่
Steam/Xbox Gamertag: MrBSRK ; // E-5!!!!!!!!!!!!!!

persia123

FAP-Gamer Staff
LV. 1 Starter Fapper
Score:
5
เมื่อ 06 Feb 2014 09:55:32
ขอบคุณที่ให้ความร่วมมือนะคะ :hopecry:

SGT.Hijikata

Member
Score:
1
เมื่อ 06 Feb 2014 14:25:06
Copy. :crylaugh:

`Glacial

Member
Score:
3
เมื่อ 06 Feb 2014 16:16:46
ผมว่า Staff เอาเวลาไปปรับปรุงบอร์ดดีกว่านะ ไม่ได้อยากจะว่านะ
แต่อยากออกความเห็นว่า น่าจะใช้เวลาเอาไปคิดมากกว่าว่าจะทำยังไงให้มีกฎมีระเบียบกันมากขึ้น

แล้วก็ผมพูดตรงๆเลยนะว่าบอร์ด Tips&Tricks; นี่มันแทบจะช่วยอะไรไม่ได้เลย
ผมยอมรับเลยว่าอย่างน้อยๆก็ผมคนนึงล่ะ ที่ไม่เคยเข้าไปดูบอร์ดนั้นยกเว้นตอนที่ตัวเองมีปัญหา
น่าจะช่วยกันหาวิธีให้คนสนใจบอร์ดนั้นมากขึ้นจะดีกว่า

ผมเคยโพสท์ในบอร์ดนั้นครั้งนึงนะ เรื่องอัพเดท GTA V ไม่ผ่าน

http://www.fapgamer.com/forum/topic/16565

ไม่มีใครสามารถช่วย หรือแนะนำอะไรผมได้ จนผมหาวิธีแก้ได้เอง

และเร็วๆนี้ก็มีคนมาตั้งคำถามหาวิธีแก้อาการ error การอัพเดท GTA V Ver.1.09 ของ PS3 ในบอร์ดพูดคุย
ที่ตอนนี้โดนย้ายไป T&T

http://www.fapgamer.com/forum/topic/17301

จะเห็นได้ว่ามีคนเข้าชมมากกว่า และผู้เข้าตอบมากกว่า ซึ่งหนึ่งในนั้นก็รวมถึงผมด้วย

ใจจริงผมอยากให้บอร์ดFAPมีคะแนนความช่วยเหลือ มีการกดLike&Dislike;กระทู้หรือความคิดเห็นให้กันได้
เป็นการจัดอันดับของแต่ละคนแต่ละหมวด เพื่อที่สิ้นเดือนหรือสิ้นปีจะได้มีการแจกรางวัลอาจจะเป็นของเล็กๆน้อย
เช่น Humble Bundle หรือมีติดยศต่างๆอะไรก็ว่ากันไป

ผมเข้าใจนะครับว่าการทำเว็บมันไม่ง่าย และพวกคุณก็มีเรื่องอื่นให้ทำ แต่ผมอยากให้พวกคุณแก้ปัญหาที่ต้นเหตุ
มากกว่าที่ปลายเหตุ แล้วมันจะทำให้บอร์ดน่าอยู่ขึ้นเยอะเลยครับ

นี่เป็นแค่ความคิดเห็นส่วนตัวสำหรับผมนะครับ ส่วนการกระทำก็ขึ้นอยู่กับพวกคุณแล้วล่ะ
จะเห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วยก็แล้วแต่นะครับ ขอบคุณที่อ่านนะครับ
:challenge:

Steyr C.

ก็นั่นละฮะท่านผู้ชม
FAP-Gamer Admin
LV. 1 Pro Fapper
Score:
57
เมื่อ 06 Feb 2014 16:30:36
เรื่อง feedback ผมรับไว้แล้วกันนะครับ (ในฐานะผู้พัฒนาหนึ่งเดียว) ขอบคุณมากที่แนะนำ

บางคนมองต้นเหตุปลายเหตุไม่เหมือนกัน ปัญหาคือคนอาจจะเข้าอีกห้องน้อย เพราะคนของเราก็ยังมีไม่เยอะพอเท่าไหร่ มันเป็นปัญหาของทุกบอร์ดที่พยายามจะแยกห้องเยอะๆ

เรื่องลูกเล่นพยายามอยากใส่เยอะๆ แต่ผมต้องคำนึงถึง performance ด้วยส่วนนึง ผมเคยทำแต่งสวย บางคนบอกใช้แล้วเครื่องค้าง ผมก็เอาออกพยายามให้เบาที่สุด (จริงๆ สุดกู่ผมอยากทำแบบ 4chan ด้วยซ้ำ :awwyeah: ) บางครั้งใส่นู่นนี่มากไม่ได้ เพราะเราไม่ได้ใช้ hosting แรงๆ แก้ไขนิดหน่อยมันกระเทือนไปหมด ด้วยทรัพยากรที่จำกัด

ส่วนระบบ incentive เป็นระบบที่เหมือนง่าย แต่จะทำให้คนไม่ abuse ระบบตัวนี้ค่อนข้างยาก ผมเคยคิดจะทำ แต่สุดท้ายก็ไม่ได้ทำด้วยเหตุผลหลายอย่างทั้งส่วนตัวและอื่นๆ เอาเป็นว่าเดี๋ยวผมจะปัดฝุ่นมาลองดูอีกทีแล้วกันนะครับ
Steyr C. AKA Steyr Commando

BSRK

Member
Score:
11
เมื่อ 06 Feb 2014 17:08:02
แบบ 4chan นี่มันก็เกินไปนะ... แต่ก็น่าสนุกดี เพราะผมเป็น Anon ในบอร์ดนั่นเป็นช่วงๆเวลาหาอะไรฆ่าเวลา(Kill Yourself) หรือหาข้อมูลต่างๆเพราะเห็นเละแบบนั้นแต่หมวดเฉพาะทาง มีสาระ(ที่ไม่ค่อยมีประโยชน์กับชีวิตประจำวัน)เพียบ จนบางทีเผลอตัวอ่าน Rep ต่างๆแบบลืมเวลาไปเลย
แต่ก็ไม่น่าจะเหมาะกับคนไทยที่ชอบเปิดเผยข้อมูลตัวเองทางเน็ตแบบไม่ระวังตัวด้วย โดยเฉพาะพวกที่พึ่งเข้าถึงอินเตอร์เน็ตช่วย 5-6 ปีีนี้เพราะกระแส Social Network อย่าง Facebook ที่ไม่เกรงใจเรื่อง Privacy นัก(ถึงได้โดนขโมยแอดเค้าท์หรือเอาข้อมูลส่วนตัวไป Blackmail กันเป็นว่าเล่นแบบนี้ไง) ยิ่งพวกสาระคงไม่ต้องพูดถึง ถ้าดู pramool เป็นตัวอย่าง แต่บางทีมันอาจจะเป็นเหมือน Pantip ก็ได้ล่ะมั้ง

ว่าตามตรง ผมว่าบางปัญหาที่มาถามกัน ก็ไม่มีความจำเป็นต้องมาถามเลย สู้ใช้ Google ช่วยหาข้อมูลต่างๆมาแก้อ้างอิงแนวทางแก้ไขเอง หรือพึ่งบอร์ดที่มีผู้เชี่ยวชาญด้านนั้นๆเยอะ(อย่าง OCZ) ยังจะดีกว่า

---
ว่าตามตรงผมก็ไม่ค่อยเข้าไปดูหมวดอื่นนอกจากทั่วไปนักเหมือนกัน แต่ก็ไปดู Tips & Trick เป็นช่วงๆ และยิ่งถ้าเป็นปัญหาเกี่ยวกับ GTA ที่ผมเชี่ยวชาญอยู่แล้ว และรู้ว่ามันเกิดจากอะไรก็จะไปตอบ
แต่ก็ใช่ว่าจะเข้าไปตลอดเวลา เพราะผมก็มีช่วงที่ไม่ได้เล่นบอร์ดอะไรและหายไปซักพักเหมือนกัน เลยพลาดไปมั่งเพราะพอมาดูอีกทีมันก็ตกไปไกลหรืออาจแก้ไปแล้ว

อยากจะแนะนำว่าควรจะใช้หมวด "ทั่วไป" เป็นบอร์ดหลักไปเลย และย้าย 4 หมวดอื่นมาเป็นหมวดย่อย ใส่ไว้ข้างบนของบอร์ดหลัก ถ้าเป็นแบบนั้นคนน่าจะสังเกตง่าย(รวมทั้งผมด้วย)
Steam/Xbox Gamertag: MrBSRK ; // E-5!!!!!!!!!!!!!!

กรุณา login ก่อน comment หากยังไม่ได้สมัครสมาชิกกรุณาคลิก ที่นี่

เข้าสู่ระบบ