คือตอนนี้ผมสอบเข้ารร.เสร็จหมดแล้ว
แต่พอกลับมาบ้านพ่อก็เปลี่ยน Modem เครื่องโดยเน็ตที่ผมใช้คือทรูนะครับ
ตอนแรกผมก็ไม่คิดไรมาก... ผมเปิดเครื่องเข้า D2 แล้วเล่นกับผมตามปกติประจำ
แต่พอกดเล่นแล้วเช็คปิง ตอนก่อนเปลี่ยน modem net มันแค่ 40-80 เองหนะครับ
ตอนนี้มันคาอยู่ที่ 200+ แล้วไม่มีทีท่าจะลดลงด้วย :ohgodwhy:
ผม renet,ไม่โหลดอะไรเลยแล้วเล่น d2 แต่มันยังเป็นหนะคับ :ohgodwhy:
อยากรู้ว่ามีวิธีแก้อะไรไหมเหรอครับหรือต้องเปลี่ยน Modem เครื่อง
(ตอนนี้ผมเล่นกับเพื่อนโดยใช้ปิง 200-300 หละครับ... เซ้งมากเลยตอนแรกเป้นตัวเปิดตอนนี้ต้องเป็น hard support เท่านั้น :crying: )