ผมซื้อ devil may cry 3 special edition จาก steam มา ช่วง sale น่ะครับ พอลงเกมเสร็จ ลองกดเล่น มันขึ้น Failed to start game (missing executable) ผมลองทำทุกวิธีแล้วจากหาในอินเตอร์เน็ตใช้ไม่ได้สักวิธีเลยไม่ว่าจะเป็น run as adminstrator หรือ ลบ app cache แล้ว restart เครื่อง ก็ไม่ได้อีก พอผมลองกดไปดูที่ folder ของตัวเกม ปรากฎ
ว่า ไม่มี file .exe เลยสักตัวมีแต่ file command ผมรู้สึกเหมือนโดนยิงสกิลใบ้ ใส่เลย ก็เลยมาขอคำแนะนำนี่แหละครับ ช่วยผมที ปล.เครื่องผมwin8 ครับ