ครับตามหัวข้อเลยครับ คือมันอยู่ในหัวมากตอนนี้พยามยามคิดชื่อแต่นึกไม่ออก

เรื่องราวคือ "มันเป็นเกมที่มีเนื้อเรื่องเกี่ยวกับวันสิ้นโลกอ่ะครับ ให้อารมณ์เหมือนพวกอสูรกายต่างดาวมายึด มีเชื้อฝังอะไรประมาณนี้ครับ แล้วก็มีคนจากองค์กรอะไรสักอย่างพยามยามช่วยเหลือโลกเราอยู่ นั่งดูมอนิเตอร์ใหญ่ๆ ตัวเอกเป็นผู้หญิง...เป็นผู้นำเลยครับ เหมือนมีพลังอะไรด้วยมั้ง (อันนี้จำมาจาก Trailer กับเกมเพลย์ที่เคยเล่นนะครับ ยุค Playstation 1,2 เลย)

เพิ่มเติม: เนื้อหาเกมมันจะให้อารมณ์ไปทางฝั่ง US แต่จะมีกลิ่นอายเนื้อเรื่องของ JP นิดหนึ่ง

เพิ่มเติม 2: กราฟิคมันจะให้อารมณ์ไปทาง ไฟนอลแฟนตาซี เรสสิเด้นท์อิวิล ยุคเก่านะครับ

ปล.อาจฟังดูไร้สาระนะครับ แต่ใครจำได้ช่วยแชร์ชื่อหน่อยนะครับ แฮะๆๆ