จู่ๆอยากจะเล่นเกมเก่าๆแต่ว่าเหงาเลยอยากจะหาเพื่อนเล่นด้วยขึ้นมาอีกรอบ ผมจึงเล่นทำการเปิดเชิฟCry of fearขึ้น(แต่ไม่ตลอดเวลา)โดยไม่จำเป็นใช้วิธีต่อHammachiอีกต่อไป!

โดยที่ผมทำการเปิดเชิฟเวอร์โดยการforwardทำให้การเชื่อมต่อง่ายขึ้นกว่าที่คิด โดยการคลิ๊กเพิ่งครั้งเดียว
โดยที่ว่าจะสามารถเข้าห้องของผมได้เพียงโหลดโปรแกมนี้

http://www.moddb.com/games/cry-of-fear/addons/server-browser-for-cry-of-fear

ซึ่งเป็นบราวเซอร์สำหรับการค้นหาเชิฟเวอร์(ซึ่งรวมเชิฟของต่างซาติด้วย) ซึ่งเวลเปิดค่อนข้างจะไม่แน่นอน ตามอารมณ์ผมจะเปิดด้วย

และก็ที่สำคัญ ผมได้โหลดแมพ (เอาตัวรอด/พจนภัย) (*ส่วนใหญ่เอาตัวรอดจะเยอะมากกว่า) นอกจากแมพพื้นฐานของเกมมาด้วย

*แต่ว่าแมพที่ไม่เป็นทางการจะไม่มีขึ้นชื่อผู้เล่น/เลือดด้านข้างนะครับ เพราะไม่มีระบบรองรับตรงนั้น

ถ้าใครสนใจสารถค้อมเม้นไว้ใต้ล่างเลยครับ ถ้าผมเปิดเป็นเชิฟอะไรผมจะพิมพ์คอมเม้นต์ไว้(แนะนำเปิดแจ้งเตือนกระทู้นี้ด้วย จะได้รู้ว่าผมเปิดห้องตอนไหน)

[ข้อมูลเชิฟเวอร์]

Thai server CO-OP

Auto restart 120

Auto respwan 384

เชิฟเวอร์สามารถกดหยุดกลางเกมได้

ไมค์ ok

จะเล่นแมพไหน ผมจะประกาศในคอมเม้นท์นี้

เวลาเปิด ช่วง เสาร์ - จันทร์ (หรืออาจจะไม่เปิดในวันนั้นๆเลย) (ศุกร์ตอนเย็นๆ อาจจะมีโอกาสเปิด)

เวลา เที่ยง ถึง บ่าย/เย็น 6 โมง

ขอให้ทุกคนสนุกไปกับความกลัว